Tari takardar karfewani nau'i ne na sake amfani da koren tsarin karfe tare da fa'idodi na musamman na babban ƙarfi, nauyi mai sauƙi, tsayawar ruwa mai kyau, ƙarfin ƙarfin ƙarfi, ingantaccen aikin gini da ƙaramin yanki. Taimakon tari na ƙarfe wani nau'i ne na tallafi wanda ke amfani da injina don fitar da takamaiman nau'ikan tulin ƙarfe na ƙarfe zuwa cikin ƙasa don samar da bangon shingen ƙasa mai ci gaba a matsayin tsarin shingen ramin tushe. Tulin takardan ƙarfe samfuran da aka riga aka keɓancewa waɗanda za a iya jigilar su kai tsaye zuwa wurin don yin gini nan da nan, wanda ke da saurin gini da sauri. Za a iya fitar da tulin tulin ƙarfe a sake amfani da su, tare da nuna koren sake yin amfani da su.
tulin takardaan raba su zuwa nau'i shida bisa ga nau'ikan sashe daban-daban:U rubuta tulin takardar karfe, Nau'in Z nau'in karfen takarda tara, madaidaiciya-gefe karfe sheet tara, H irin karfe sheet tara, bututu-type karfe sheet tara da AS-type karfe sheet tara. A lokacin aikin gine-gine, ya zama dole don zaɓar nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in karfe bisa ga yanayin aikin da halayen kula da farashi.
U Siffar Sheet Tari
Larsen karfe takardar tarinau'in tulin takarda ne na gama gari, fasalin sashin sa yana nuna siffar "U", wanda ya ƙunshi farantin bakin ciki mai tsayi da faranti guda biyu masu kama da juna.
Abũbuwan amfãni: U-dimbin yawa karfe takardar tarawa suna samuwa a cikin fadi da kewayon bayani dalla-dalla, sabõda haka, za a iya zabar mafi tattali da m giciye-sashe bisa ga ainihin halin da ake ciki na aikin don inganta aikin injiniya zane da kuma rage gini kudin; kuma sashin giciye na U-dimbin yawa yana da kwanciyar hankali a cikin sifa, ba sauƙin lalacewa ba, kuma yana da ƙarfin ɗaukar nauyi mai ƙarfi, wanda zai iya tsayayya da manyan lodi na kwance da tsaye, kuma ya dace da filayen ayyukan rami mai zurfi. da kuma kogin kogi. Kasawa: Tarin takarda mai siffar U-dimbin yawa yana buƙatar manyan kayan aikin tarawa a cikin aikin gini, kuma farashin kayan aikin yana da yawa. A halin yanzu, saboda sifarsa ta musamman, ginin tsawaitawa yana da wahala kuma ikon amfaninsa kaɗan ne.
Z Tari
Z-Sheet Pile wani nau'in tari ne na gama gari. Sashin sa yana cikin nau'in "Z", wanda ya ƙunshi zanen gado guda biyu masu kama da juna da kuma takarda mai haɗin kai guda ɗaya.
Abũbuwan amfãni: Z-section karfe sheet tara za a iya mika ta splicing, wanda ya dace da ayyukan da ake bukata tsawon tsawo; tsarin yana da ƙanƙanta, tare da maƙarar ruwa mai kyau da juriya mai tsauri, kuma ya fi fice a cikin lanƙwasa juriya da ƙarfin ɗawainiya, wanda ya dace da ayyukan da ke da zurfin hakowa, ƙananan ƙananan ƙasa, ko ayyukan da ke buƙatar jure wa manyan matsalolin ruwa. Rashin gazawa: Ƙarfin ƙwanƙwasa tulin karfe tare da sashin Z yana da rauni sosai, kuma yana da sauƙin lalacewa yayin fuskantar manyan lodi. Kamar yadda rabe-raben sa ke da saurin zubar ruwa, ana buƙatar ƙarin jiyya mai ƙarfi.
Tarin Sheet na kusurwa Dama
Tari takardar karfen kusurwar dama wani nau'in tulin takardar karfe ne tare da tsarin kusurwar dama a cikin sashe. Yawanci ya ƙunshi haɗin nau'in L-type ko nau'in T-nau'i biyu, wanda zai iya fahimtar zurfin hakowa da ƙarfin juriya a wasu lokuta na musamman. Abũbuwan amfãni: Tulin takardan ƙarfe tare da sashin kusurwar dama suna da juriya mai ƙarfi kuma ba su da nakasu cikin sauƙi lokacin fuskantar manyan lodi. A halin yanzu, ana iya wargajewa da sake haɗa shi sau da yawa, wanda ya fi sauƙi kuma ya dace a cikin tsarin gine-gine, kuma ya dace da aikin injiniya na ruwa, dykes na teku da magudanar ruwa. Rashin gazawa: Tulin takardan ƙarfe tare da sashin kusurwa-dama suna da rauni sosai dangane da ƙarfin matsawa, kuma ba su dace da ayyukan da ke ƙarƙashin babban matsin lamba da matsa lamba ba. A halin yanzu, saboda siffarsa ta musamman, ba za a iya tsawaita shi ta hanyar splicing ba, wanda ke iyakance amfani da shi.
H siffar karfe takardar tari
Karfe farantin birgima cikin H-siffa ana amfani da matsayin goyon bayan tsarin, da kuma gina gudun ne da sauri a cikin tushe rami rami, tono mahara da kuma gada tono. Abũbuwan amfãni: H-dimbin yawa karfe takardar tari yana da ya fi girma giciye-sashe yanki da kuma mafi barga tsarin, tare da mafi girma lankwasawa rigidity da lankwasawa da karfi juriya, kuma za a iya disassembled da tara sau da yawa, wanda shi ne mafi m da kuma dace a cikin yi tsari. Shortcomings: H-siffar sashe karfe takardar tari na bukatar ya fi girma piling kayan aiki da vibratory guduma, don haka da yi kudin ne mafi girma. Haka kuma, yana da siffa ta musamman da taurin kai mai rauni, don haka jikin tari yakan karkata zuwa ga mafi rauni lokacin tarawa, wanda ke da sauƙin samar da lanƙwasawa.
Tubular Karfe Tari
Tubular karfen takarda tara wani nau'i ne mai ƙarancin ƙarancin ƙarancin ƙarfe tare da sashin madauwari wanda aka yi da takardar silindi mai kauri mai kauri.
Fa'ida: Wannan nau'in sashe yana ba da tarin takaddun madauwari mai kyau na matsawa da ɗaukar nauyi, kuma yana iya yin aiki mafi kyau fiye da sauran nau'ikan tarin takarda a wasu takamaiman aikace-aikace.
Hasara: Sashin madauwari yana fuskantar juriya ta gefe na ƙasa yayin daidaitawa fiye da sashe madaidaiciya, kuma yana da saurin jujjuya gefuna ko nutsewa mara kyau lokacin da ƙasa tayi zurfi sosai.
AS irin tari takardar karfe
Tare da ƙayyadaddun siffar giciye da hanyar shigarwa, ya dace da ayyukan da aka tsara na musamman, kuma an fi amfani dashi a Turai da Amurka.
Lokacin aikawa: Mayu-13-2024